Kuhusu
Maabara ya Akili Bandia ya Afrika
Maabara ya taaluma mbalimbali inayokuza uwezo, utafiti na ubunifu katika akili bandia inayowajibika — na matumizi yake katika changamoto za kijamii na kimaendeleo za Afrika.
Dhamira
Kuwa maabara ya taaluma mbalimbali inayojihusisha na utafiti wa kisasa wa akili bandia, mafunzo na uundaji wa bidhaa zinazoweza kupanuliwa kiviwanda ili kutatua changamoto za kijamii Afrika kwa usawa na kwa kuzingatia jinsia.
Dira
Kuwa kituo cha ubora katika utafiti, ufundishaji na ubunifu wa akili bandia kwa maendeleo ya Afrika na kanda.
Malengo ya Awamu ya II
- 01
Kubuni, kuendeleza na kupanua suluhisho za akili bandia zilizo tayari kwa soko kupitia ushirikiano wa umma na sekta binafsi.
- 02
Kuimarisha utafiti wa kina, ujenzi wa uwezo na ubunifu jumuishi.
- 03
Kukuza mfumo endelevu wa ubunifu pamoja na sekta binafsi, kampuni changa na usimamizi wa miliki bunifu.
- 04
Kuchangia sera na usimamizi wa akili bandia kama kituo cha ushauri wa kitaalamu.
Wenyeji
- The University of Dodoma (UDOM)
- Nelson Mandela African Institution of Science and Technology (NM-AIST)
Wafadhili
- International Development Research Centre (IDRC)
- UK Foreign, Commonwealth & Development Office (FCDO)
- AI4D Africa programme
Mawasiliano
- info@ai4dlab.or.tz
- +255 778 975 083
- The University of Dodoma, P.O. Box 490, Dodoma